ਅਧਿਕਾਰਤ ਵਪਾਰਕ ਘੰਟੇ | Copenhagen Stock Exchange

ਕੋਪੇਨਹੇਗਨ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ 🇧🇩

ਕੋਪੇਨਹੇਗਨ, ਡੈਨਮਾਰਕ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ ਹੈ. ਇਸ ਪੇਜ ਵਿੱਚ} 3} ਐਕਸਚੇਂਜ ਦੇ ਟਰੇਡਿੰਗ ਦੇ ਘੰਟੇ, ਮਾਰਕੀਟ ਦੀਆਂ ਛੁੱਟੀਆਂ, ਸੰਪਰਕ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਤੇ ਹੋਰ ਬਹੁਤ ਕੁਝ ਤੇ ਵੇਰਵਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ.

ਕੋਪੇਨਹੇਗਨ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ ਵਪਾਰ ਦੇ ਘੰਟੇ
ਨਾਮ
ਕੋਪੇਨਹੇਗਨ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜCopenhagen Stock Exchange
ਟਿਕਾਣਾ
ਕੋਪੇਨਹੇਗਨ, ਡੈਨਮਾਰਕ
ਸਮਾਂ ਖੇਤਰ
Europe/Copenhagen
ਅਧਿਕਾਰਤ ਵਪਾਰ ਦੇ ਘੰਟੇ
09:00 - 17:00ਸਥਾਨਕ ਸਮਾਂ
ਦੁਪਹਿਰ ਦੇ ਖਾਣੇ ਦੇ ਘੰਟੇ
-
ਮੁਦਰਾ
BDT (Tk)
ਪਤਾ
CSE Building 1080, Sk. Mujib Road Agrabad Chittagong 4100, Bangladesh
ਵੈੱਬਸਾਈਟ
cse.com.bd

ਸਟਾਕ ਮਾਰਕੀਟ ਕਦੋਂ ਖੁੱਲਾ ਹੈ?

ਸਟਾਕ ਮਾਰਕੀਟ ਦੇ ਅਗਲੇ ਖੁੱਲਣ ਅਤੇ ਬੰਦ ਹੋਣ ਦੀ ਕਾਉਂਟੀਡਾਉਨ. ਤਿਆਰ ਹੋਵੋ ਜਦੋਂ ਕੋਪੇਨਹੇਗਨ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ ਖੁੱਲ੍ਹਦਾ ਹੈ!

ਮੌਜੂਦਾ ਸਥਿਤੀ
ਬੰਦ
ਖੋਲ੍ਹਣ ਤੱਕ ਸਮਾਂ
            

ਮਾਰਕੀਟ ਦੀਆਂ ਛੁੱਟੀਆਂ ਅਤੇ ਅਨਿਯਮਤ ਖੋਲ੍ਹਣ ਦੇ ਘੰਟੇ

ਇਹ ਸਾਰਣੀ ਵਿੱਚ ਕੋਪੇਨਹੇਗਨ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ ਲਈ 2023 ਲਈ ਸਾਰੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਘੰਟਿਆਂ, ਮਾਰਕੀਟ ਦੀਆਂ ਛੁੱਟੀਆਂ ਅਤੇ ਛੇਤੀ ਬੰਦ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਤਰੀਕਾਂ ਨੂੰ ਸੂਚੀਬੱਧ ਕਰਦਾ ਹੈ.

ਛੁੱਟੀ ਦਾ ਨਾਮਸਥਿਤੀਵਪਾਰ ਦੇ ਘੰਟੇ
Language Movement Day
Monday, February 20, 2023ਬੰਦ
Shab-e-Barat
Tuesday, March 7, 2023
ਬੰਦ
Ramadan
Wednesday, March 22, 2023
ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ ਤੇ ਖੁੱਲਾ
10:00 - 13:20
Independence Day
Saturday, March 25, 2023
ਬੰਦ
Ramadan
Sunday, March 26, 2023
ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ ਤੇ ਖੁੱਲਾ
10:00 - 13:20
Ramadan
Monday, March 27, 2023
ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ ਤੇ ਖੁੱਲਾ
10:00 - 13:20
Ramadan
Tuesday, March 28, 2023
ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ ਤੇ ਖੁੱਲਾ
10:00 - 13:20
Ramadan
Wednesday, March 29, 2023
ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ ਤੇ ਖੁੱਲਾ
10:00 - 13:20
Ramadan
Saturday, April 1, 2023
ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ ਤੇ ਖੁੱਲਾ
10:00 - 13:20
Ramadan
Sunday, April 2, 2023
ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ ਤੇ ਖੁੱਲਾ
10:00 - 13:20
Ramadan
Monday, April 3, 2023
ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ ਤੇ ਖੁੱਲਾ
10:00 - 13:20
Ramadan
Tuesday, April 4, 2023
ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ ਤੇ ਖੁੱਲਾ
10:00 - 13:20
Ramadan
Wednesday, April 5, 2023
ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ ਤੇ ਖੁੱਲਾ
10:00 - 13:20
Ramadan
Saturday, April 8, 2023
ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ ਤੇ ਖੁੱਲਾ
10:00 - 13:20
Ramadan
Sunday, April 9, 2023
ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ ਤੇ ਖੁੱਲਾ
10:00 - 13:20
Ramadan
Monday, April 10, 2023
ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ ਤੇ ਖੁੱਲਾ
10:00 - 13:20
Ramadan
Tuesday, April 11, 2023
ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ ਤੇ ਖੁੱਲਾ
10:00 - 13:20
Ramadan
Wednesday, April 12, 2023
ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ ਤੇ ਖੁੱਲਾ
10:00 - 13:20
Ramadan
Saturday, April 15, 2023
ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ ਤੇ ਖੁੱਲਾ
10:00 - 13:20
Ramadan
Sunday, April 16, 2023
ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ ਤੇ ਖੁੱਲਾ
10:00 - 13:20
Ramadan
Monday, April 17, 2023
ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ ਤੇ ਖੁੱਲਾ
10:00 - 13:20
Laylat al-Qadr
Tuesday, April 18, 2023
ਬੰਦ
Ramadan
Wednesday, April 19, 2023
ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ ਤੇ ਖੁੱਲਾ
10:00 - 13:20
Eid al-Fitr
Saturday, April 22, 2023
ਬੰਦ
ਲਾਈ ਦਿਨ
Sunday, April 30, 2023
ਬੰਦ
Eid al-Adha
Tuesday, June 27, 2023
ਬੰਦ
Eid al-Adha
Wednesday, June 28, 2023
ਬੰਦ
National Mourning Day
Monday, August 14, 2023
ਬੰਦ
Krishna Janmashtami
Tuesday, September 5, 2023
ਬੰਦ
Mawlid
Wednesday, September 27, 2023
ਬੰਦ
Durga Puja
Monday, October 23, 2023
ਬੰਦ
ਕ੍ਰਿਸਮਸ
Sunday, December 24, 2023
ਬੰਦ
Market Holiday
Saturday, December 30, 2023
ਬੰਦ

ਸੰਖੇਪ ਜਾਣਕਾਰੀ

ਕੋਪੇਨਹੇਗਨ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ (CSE) ਇੱਕ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ ਹੈ ਕੋਪੇਨਹੇਗਨ ਵਿੱਚ ਅਧਾਰਿਤ, ਡੈਨਮਾਰਕ. ਇਸ ਮਾਰਕੀਟ ਲਈ ਐਕਰੋਨਾਈਮ ਜਾਂ ਸੰਖੇਪ ਰੂਪ ਵਿੱਚ}. ਇਸ ਪੰਨੇ ਵਿੱਚ ਵਪਾਰਕ ਸਮਾਂ, ਮਾਰਕੀਟ ਦੀਆਂ ਛੁੱਟੀਆਂ, ਸੰਪਰਕ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਤੇ ਹੋਰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ.

ਭੂਗੋਲ

ਡੈਨਮਾਰਕ ਦੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਹੈ.

ਦੇ ਨੇੜੇ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜਾਂ ਵਿੱਚ ਹੇਠ ਦਿੱਤੇ ਬਾਜ਼ਾਰ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰੋ: ਚਿਤਗੋਂਗੌਂਗ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ, ਕੋਲੰਬੋ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ, ਡਾਰ-ਈਸ-ਸਲਾਮ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਜ਼, Dha ਾਕਾ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ & ਥਾਈਲੈਂਡ ਦਾ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ.

ਅਧਿਕਾਰਤ ਮੁਦਰਾ

ਕੋਪੇਨਹੇਗਨ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ ਦੀ ਮੁੱਖ ਮੁਦਰਾ BDT ਹੈ. ਇਹ ਪ੍ਰਤੀਕ ਹੈ Tk.

ਕੋਪੇਨਹੇਗਨ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ

ਕੋਪਨਹੇਗਨ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਨੈਸਡੈਕ ਕੋਪਨਹੇਗਨ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਡੈਨਮਾਰਕ ਦਾ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ ਹੈ। ਇਸਦੀ ਸਥਾਪਨਾ 1620 ਵਿੱਚ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ ਅਤੇ ਇਸਦਾ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਇਤਿਹਾਸ ਹੈ ਜਿਸ ਨੇ ਡੈਨਮਾਰਕ ਦੇ ਵਿੱਤੀ ਖੇਤਰ ਨੂੰ ਰੂਪ ਦੇਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਅੱਜ, ਇਹ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਡੈਨਿਸ਼ ਅਤੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕੰਪਨੀਆਂ ਦਾ ਘਰ ਹੈ, ਇਸ ਨੂੰ ਨੌਰਡਿਕ ਮਾਰਕੀਟ ਵਿੱਚ ਮੌਕਿਆਂ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਕੇਂਦਰ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ।

ਕੋਪੇਨਹੇਗਨ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ ਦਾ ਇਤਿਹਾਸ

ਕੋਪਨਹੇਗਨ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਪੁਰਾਣੇ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ। ਇਸਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ 17 ਵੀਂ ਸਦੀ ਵਿੱਚ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ ਜਦੋਂ ਕਿੰਗ ਕ੍ਰਿਸ਼ਚੀਅਨ IV ਨੇ ਕੋਪਨਹੇਗਨ ਦੇ ਦਿਲ ਵਿੱਚ ਵਿੱਤੀ ਪ੍ਰਤੀਭੂਤੀਆਂ ਦੇ ਵਪਾਰ ਲਈ ਇੱਕ ਮਾਰਕੀਟਪਲੇਸ ਸਥਾਪਤ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਬਜ਼ਾਰ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਮੁੱਖ ਤੌਰ 'ਤੇ 1800 ਦੇ ਦਹਾਕੇ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਤੱਕ ਵਪਾਰਕ ਬਾਂਡਾਂ ਅਤੇ ਵਸਤੂਆਂ ਲਈ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਸੀ ਜਦੋਂ ਸ਼ੇਅਰਾਂ ਦਾ ਵਪਾਰ ਵਧਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ।

1857 ਵਿੱਚ, ਡੈਨਮਾਰਕ ਦੀ ਸਟਾਕ ਬ੍ਰੋਕਰਜ਼ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਦੀ ਸਥਾਪਨਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਇੱਕ ਸਹੀ ਵਪਾਰਕ ਮੰਜ਼ਿਲ ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਅਧਿਕਾਰਤ ਕੋਪੇਨਹੇਗਨ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ ਦੀ ਸਿਰਜਣਾ ਹੋਈ। 1900 ਦੇ ਦਹਾਕੇ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਤੱਕ, ਐਕਸਚੇਂਜ ਦਾ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਆਧੁਨਿਕੀਕਰਨ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ, ਇੱਕ ਉਛਾਲ ਵਪਾਰ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਅਤੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਉਦਯੋਗਾਂ ਵਿੱਚ ਵਪਾਰ - ਟੈਲੀਗ੍ਰਾਫ ਤੋਂ ਖੰਡ ਤੱਕ। ਸਾਲਾਂ ਦੌਰਾਨ, ਐਕਸਚੇਂਜ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਵਿਲੀਨਤਾਵਾਂ ਅਤੇ ਪ੍ਰਾਪਤੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਲੰਘਿਆ, ਅੰਤ ਵਿੱਚ 2008 ਵਿੱਚ ਨੈਸਡੈਕ ਨਾਲ ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ।

ਕੋਪੇਨਹੇਗਨ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ ਅੱਜ

ਅੱਜ, ਕੋਪਨਹੇਗਨ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ ਨੋਰਡਿਕ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ। ਐਕਸਚੇਂਜ ਦੀ ਸਿਹਤ ਸੰਭਾਲ, ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਅਤੇ ਸ਼ਿਪਿੰਗ ਸਮੇਤ ਕਈ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਕਾਫ਼ੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਹੈ। ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ 'ਤੇ ਸੂਚੀਬੱਧ ਕੁਝ ਵੱਡੀਆਂ ਕੰਪਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ ਨੋਵੋ ਨੋਰਡਿਸਕ, ਇਨਸੁਲਿਨ ਦੀ ਵਿਸ਼ਵ ਦੀ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਉਤਪਾਦਕ, ਅਤੇ ਮਾਰਸਕ, ਵਿਸ਼ਵ ਪੱਧਰ 'ਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀਆਂ ਸ਼ਿਪਿੰਗ ਕੰਪਨੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ।

ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਥਾਵਾਂ ਰਾਹੀਂ ਇਸ ਐਕਸਚੇਂਜ 'ਤੇ ਵਪਾਰ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਉਦਾਹਰਨ ਲਈ, Nasdaq ਉਤਪਾਦਾਂ ਅਤੇ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦੀ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ਾਲ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਪੇਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ ਜੋ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਦੀਆਂ ਲੋੜਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ETF, ਇਕੁਇਟੀ ਅਤੇ ਬਾਂਡ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਇਸਦੇ ਵਪਾਰਕ ਪਲੇਟਫਾਰਮਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, Nasdaq ਕੋਪਨਹੇਗਨ ਆਪਣੇ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਡਾਟਾ ਹੱਲ ਅਤੇ ਹੋਰ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸਲਾਹਕਾਰੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਸੰਖੇਪ

ਕੋਪਨਹੇਗਨ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਪੁਰਾਣੇ ਅਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਮਸ਼ਹੂਰ ਐਕਸਚੇਂਜਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ। ਇਸਦੀ ਬੁਨਿਆਦ ਅਤੇ ਇਤਿਹਾਸ ਨੂੰ ਡੈਨਮਾਰਕ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਲੱਭਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਵਿੱਤੀ ਪ੍ਰਤੀਭੂਤੀਆਂ ਦਾ ਵਪਾਰ ਹੁਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਅੱਜ, ਐਕਸਚੇਂਜ ਸਿਹਤ ਸੰਭਾਲ ਅਤੇ ਸ਼ਿਪਿੰਗ ਸਮੇਤ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਉਦਯੋਗਾਂ 'ਤੇ ਧਿਆਨ ਕੇਂਦ੍ਰਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਨੋਰਡਿਕ ਖੇਤਰ ਦੇ ਜ਼ਰੂਰੀ ਵਿੱਤੀ ਕੇਂਦਰਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ, ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਕੋਲ ਵਿਕਾਸ ਅਤੇ ਵਿਭਿੰਨਤਾ ਦੇ ਵਿਸ਼ਾਲ ਮੌਕੇ ਹਨ, ਕੋਪੇਨਹੇਗਨ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ ਨੂੰ ਨੌਰਡਿਕ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਰਾਹ ਲੱਭਣ ਵਾਲੇ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਵਧੀਆ ਵਿਕਲਪ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ।

ਸਾਡੇ ਬਾਰੇ

ਓਪਨਾਰਮਟ ਇਕ ਵਿਆਪਕ online ਨਲਾਈਨ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਹੈ ਜਿਸਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਵਿਸ਼ਵ ਭਰ ਵਿਚ ਸਟਾਕ ਬਜ਼ਾਰਾਂ ਦੇ ਖੁੱਲਣ ਦੇ ਸਮੇਂ ਸੰਬੰਧੀ ਸਹੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨਾ ਹੈ. ਸਾਡਾ ਟੀਚਾ ਨਿਵਾਸਕਰਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਿਵੇਸ਼ਾਂ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣਾ ਹੈ ਜਿਸ ਬਾਰੇ ਬਾਜ਼ਾਰ ਖੁੱਲੇ ਅਤੇ ਬੰਦ ਹੁੰਦੇ ਹਨ.